🎁 Tặng balo + túi chống sốc, giảm 10% phụ kiện mua kèm

ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Thương hiệu: ASUS Còn hàng

49.990.000 ₫51.990.000 ₫-4%

Giá đã gồm VAT · Tiết kiệm 2.000.000 ₫

Trả góp 0% chỉ từ 4.166.000 ₫/tháng (12 tháng)Xem chi tiết

Màu sắc Xám

Ưu đãi khi mua tại Mac365

  1. Tặng balo và túi chống sốc
  2. Giảm 10% khi mua phụ kiện đi kèm
  3. Miễn phí giao hàng toàn quốc cho đơn từ 1 triệu đồng
  4. Trả góp 0% qua thẻ tín dụng, kỳ hạn 3–12 tháng

Cần tư vấn? Gọi 0934 865 599 (Thứ 2 – Thứ 6: 9:00 – 20:00 · Thứ 7, Chủ nhật: 9:00 – 17:00)

Đặc điểm nổi bật của ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

  • AMD Ryzen 7CPU
  • 16GBRAM
  • 512GBSSD

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W sở hữu hiệu năng mạnh mẽ từ AMD Ryzen 7 260, mang đến khả năng xử lý nhanh nhạy, ổn định cho nhiều tác vụ. Sức mạnh đồ họa của thiết bị được nâng tầm nhờ GeForce RTX 5060. Màn hình 16 inch FHD+ mở ra không gian hiển thị chuẩn điện ảnh, sắc nét và đầy ấn tượng.

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W – Sức mạnh gaming thế hệ mới

ASUS TUF Gaming A16 mang đến sự kết hợp giữa hiệu năng phần cứng thế hệ mới và các giải pháp hỗ trợ trí tuệ nhân tạo. Thiết kế cá tính đi kèm không gian hiển thị sắc nét giúp mẫu ASUS TUF Gaming này phù hợp với nhiều người dùng.

AI nâng tầm hiệu suất và giao tiếp

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W tích hợp AI Noise-Canceling, giúp giọng nói rõ nét hơn trong các cuộc gọi và họp trực tuyến hằng ngày. Nhờ khả năng nhận diện và tinh lọc âm thanh theo thời gian thực, các cuộc trao đổi đều trở nên rõ ràng và liền mạch hơn.

Công nghệ AI laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

AI trên ASUS TUF Gaming giúp tối ưu hiệu suất

Bên trong máy là AMD XDNA NPU đạt hiệu suất AI lên đến 16 TOPS, hỗ trợ tăng tốc nhiều tác vụ hiện đại ngay trên thiết bị một cách hiệu quả. Kết hợp cùng phím Copilot chuyên dụng, việc truy cập các công cụ AI và khai thác sức mạnh trợ lý số trở nên nhanh chóng, thuận tiện hơn trong quá trình sử dụng.

AMD Ryzen 7 260 và RTX 5060 đem đến sức mạnh bứt phá

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W được trang bị vi xử lý AMD Ryzen 7 260 với 8 nhân 16 luồng, mang lại khả năng xử lý nhanh và ổn định. Bộ nhớ đệm 24MB hỗ trợ tăng tốc hiệu suất, giúp máy vận hành mượt mà từ công việc hằng ngày đến các tác vụ chuyên sâu.

Bộ vi xử lý laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Sức mạnh phần cứng của ASUS TUF đáp ứng nhiều tác vụ nặng

Bên cạnh sức mạnh CPU, AMD Radeon 780M Graphics còn đảm nhiệm hiệu quả các nhu cầu đồ họa phổ thông và giải trí đa phương tiện. Sự kết hợp giữa kiến trúc hiện đại và khả năng xử lý linh hoạt giúp hệ thống duy trì hiệu suất ổn định trong nhiều tình huống sử dụng.

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W kết hợp NVIDIA GeForce RTX 5060 với 8GB GDDR7, tạo nền tảng mạnh mẽ cho các tác vụ đồ họa và giải trí. Sức mạnh đồ họa vượt trội giúp tái hiện từng khung hình với độ sắc nét cao, góp phần nâng cao trải nghiệm chơi game cũng như sáng tạo nội dung.

Card đồ họa laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Tăng tốc xử lý đồ họa nhờ NVIDIA Advanced Optimus

Công nghệ MUX Switch kết hợp NVIDIA Advanced Optimus cho phép tối ưu luồng xử lý đồ họa theo từng tác vụ cụ thể. Cùng mức xung nhịp lên đến 1737MHz và Dynamic Boost 115W, hệ thống duy trì hiệu năng cao để đáp ứng những nhu cầu xử lý nặng trong thời gian dài.

Truy xuất nhanh hơn với SSD PCIe Gen 4 hiện đại

Nhờ bộ nhớ 16GB DDR5-5600 SO-DIMM, laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W có thể xử lý linh hoạt nhiều tác vụ cùng lúc. Chuẩn RAM DDR5 tốc độ cao không chỉ giúp tối ưu khả năng đa nhiệm mà còn góp phần nâng cao trải nghiệm làm việc, học tập và giải trí.

Ổ cứng laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

ASUS TUF lưu trữ tối ưu, khởi chạy ứng dụng nhanh chóng

Hệ thống được thiết kế với 2 khe RAM SO-DIMM, hỗ trợ nâng cấp dung lượng tối đa lên đến 64GB để đáp ứng nhu cầu sử dụng ngày càng cao. Khả năng mở rộng linh hoạt này hỗ trợ hiệu quả các tác vụ chuyên sâu như thiết kế đồ họa, chỉnh sửa nội dung hay xử lý dữ liệu lớn trong tương lai.

Về lưu trữ, ổ cứng 512GB PCIe 4.0 NVMe M.2 mang đến tốc độ truy xuất dữ liệu nhanh, giúp khởi động hệ thống và ứng dụng trong thời gian ngắn. Bên cạnh đó, 2 khe M.2 PCIe hỗ trợ nâng cấp lên đến 2TB, mang lại không gian lưu trữ rộng rãi cho dữ liệu.

Jaeger Gray cá tính, đậm chất gaming hiện đại

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W nổi bật với tông màu Jaeger Gray mạnh mẽ, mang đến vẻ ngoài hiện đại và đậm chất gaming. Các đường nét được hoàn thiện chỉn chu, tạo nên tổng thể cứng cáp nhưng vẫn giữ được sự tinh tế trong từng chi tiết.

Thiết kế laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Ngoại hình chắc chắn, phong cách gaming đầy ấn tượng

Phần mặt trên sử dụng chất liệu nhôm cao cấp, góp phần tăng độ bền và mang lại cảm giác chắc chắn khi sử dụng. Trong khi đó, nắp màn hình và mặt đáy với bề mặt vân nhám giúp tổng thể máy trở nên hài hòa, đồng thời hạn chế bám dấu vân tay trong quá trình sử dụng.

Màn hình 16 inch FHD+: Sắc nét trong từng điểm ảnh

Sở hữu màn hình 16 inch độ phân giải FHD+ tỷ lệ 16:10, laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W mang đến không gian hiển thị rộng rãi và tối ưu. Tấm nền IPS-level với góc nhìn rộng giúp hình ảnh duy trì độ rõ nét và màu sắc ổn định ở nhiều góc quan sát khác nhau.

Màn hình laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Màn hình 16 inch FHD+ tái hiện màu sắc chân thực

Tần số quét 144Hz kết hợp thời gian phản hồi 3ms mang lại trải nghiệm hình ảnh mượt mà trong các tựa game tốc độ cao và nội dung chuyển động nhanh. Bên cạnh đó, độ phủ màu 100% sRGB cùng công nghệ G-Sync và lớp phủ Anti-glare giúp khung hình hiển thị sống động, rõ nét và ổn định hơn.

Pin lâu dài, kết nối nhanh trong nhiều tình huống

Laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W được trang bị viên pin 70Wh, mang lại nguồn năng lượng ổn định cho làm việc, học tập và giải trí. Nhờ dung lượng pin lớn, thiết bị sẵn sàng đáp ứng nhịp độ sử dụng linh hoạt trong suốt ngày dài.

Pin laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Viên pin dung lượng lớn đáp ứng nhu cầu sử dụng linh hoạt

Máy còn gây ấn tượng với hệ thống kết nối hiện đại, nổi bật là Wi-Fi 6E và Bluetooth 5.4 cho tốc độ truyền tải nhanh và độ ổn định cao. Cùng với đó, loạt cổng kết nối như USB-C hỗ trợ DisplayPort và Power Delivery, HDMI 2.1 hay RJ45 LAN giúp mở rộng khả năng kết nối trong nhiều nhu cầu sử dụng.

Mua laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W với giá tốt tại mac365.vn

Mua laptop ASUS TUF Gaming tại mac365.vn giúp người mua an tâm về chất lượng sản phẩm. Hệ thống cửa hàng rộng khắp cùng kênh mua sắm trực tuyến giúp quá trình lựa chọn và đặt hàng trở nên thuận tiện.

Bên cạnh mức giá hợp lý, mac365.vn còn thường xuyên triển khai các chương trình ưu đãi, hỗ trợ thanh toán trả góp và nhiều chính sách chăm sóc người mua. Hãy đến và sắm ngay laptop ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W tại mac365.vn.

Đánh giá ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Chưa có đánh giá nào. Hãy là người đầu tiên chia sẻ trải nghiệm về sản phẩm này.

Viết đánh giá
Bạn chấm sản phẩm này mấy sao?
Đánh giá hiển thị sau khi được kiểm duyệt.

Hỏi đáp về ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W

Mac365 trả lời trong giờ làm việc (T2–T6 9:00–20:00, T7–CN 9:00–17:00).

Chưa có câu hỏi nào về sản phẩm này.

Sản phẩm tương tự

Các lựa chọn khác trong danh mục Laptop

ASUS TUF Gaming A16 FA608UMI-TU162W · Xám49.990.000 ₫

Đăng ký nhận thông tin khuyến mãi

Nhận tin sản phẩm mới và chương trình ưu đãi từ Mac365.

Gọi 0934 865 599 ZaloChat Zalo Chat Messenger